Mổ mộng mắt đạt được bảo hiểm y tế bỏ ra trả

Xin kính chào tổng đài tứ vấn! Tôi hy vọng hỏi về vụ việc mổ mộng mắt dành được bảo hiểm y tế đưa ra trả. Tôi mua bảo đảm y tế trường đoản cú nguyện. Mắt tôi bị mộng mắt đề nghị mổ như vậy gồm được giao dịch thanh toán bảo hiểm không? Xin cảm ơn!

*
Tư vấn bảo hiểm y tế:

Cảm ơn chúng ta đã gửi thắc mắc tới Tổng đài tư vấn. Với thắc mắc của bạn về Mổ mộng mắt đạt được bảo hiểm y tế đưa ra trả; bọn chúng tôi xin bốn vấn cho mình như sau:

Căn cứ Điều 21 Luật bảo hiểm y tế sửa đổi, bổ sung năm năm trước quy định:

“Điều 21. Phạm vi thừa hưởng của bạn tham gia bảo đảm y tế

1. Tín đồ tham gia bảo đảm y tế được quỹ bảo hiểm y tế đưa ra trả các ngân sách sau đây:

a) thăm khám bệnh, chữa trị bệnh, phục hồi chức năng, xét nghiệm thai định kỳ, sinh con;

b) Vận chuyển người bệnh từ tuyến đường huyện lên tuyến trên đối với đối tượng người sử dụng quy định tại những điểm a, d, e, g, h cùng i khoản 3 Điều 12 của dụng cụ này vào trường hợp cung cấp cứu hoặc lúc đang chữa bệnh nội trú đề nghị chuyển tuyến chuyên môn kỹ thuật.

Bạn đang xem: Cắt mộng mắt hết bao nhiêu tiền

2. Bộ trưởng liên nghành Bộ Y tế nhà trì, phối hợp với các bộ, ngành liên quan phát hành danh mục và tỷ lệ, điều kiện thanh toán đối với thuốc, hóa chất, vật tứ y tế, thương mại dịch vụ kỹ thuật y tế nằm trong phạm vi thừa hưởng của người tham gia bảo đảm y tế.”

Mặt khác, căn cứ Khoản 7, Khoản 8 Điều 23 Luật bảo đảm y tế sửa đổi, bổ sung cập nhật năm 2014 quy định về những trường vừa lòng không được hưởng bảo đảm y tế như sau:

“7. Điều trị lác, cận thị và tật khúc xạ của mắt.

8. áp dụng vật tứ y tế chũm thế bao hàm chân tay giả, mắt giả, răng giả, kính mắt, lắp thêm trợ thính, phương tiện trợ giúp đi lại trong đi khám bệnh, chữa bệnh dịch và phục sinh chức năng.”

Theo đó, quỹ bảo hiểm y tế không bỏ ra trả những đưa ra phí được quy định trên Điều 23 Luật bảo hiểm y tế sửa đổi, bổ sung cập nhật năm 2014 nêu trên. ở bên cạnh đó, địa thế căn cứ theo Phụ lục III của Thông tư 13/2019/TT-BYT về thống tốt nhất giá thương mại dịch vụ khám chữa căn bệnh thì quỹ BHYT sẽ bỏ ra trả đối với:

– Cắt mống mắt chu biên bởi Laser với cái giá là 308.000 đồng;

– Phẫu thuật cắt mống mắt chu biên với giá là 514.000 đồng.

Xem thêm: Bảng Tính Microsoft Excel 2013, Download Office 2013 Miễn Phí

*

Tư vấn bảo hiểm y tế trực tuyến 24/7: 1900 6172

Như vậy, chỉ có 2 thương mại dịch vụ liên quan đến mộng mắt theo hiện tượng trên new được BHYT bỏ ra trả. Bạn phải đối chiếu ví dụ với tên thương mại & dịch vụ kỹ thuật bạn sử dụng ở khám đa khoa để khẳng định có nằm trong phạm vi bỏ ra trả của BHYT tuyệt không.

Trên đây là tư vấn cho thắc mắc mổ mộng mắt đã có được BHYT chi trả. Bên cạnh ra, chúng ta có thể tham khảo những bài viết: 

Những chi tiêu khám chữa dịch được bảo hiểm y tế bỏ ra trả

Mổ mắt điều trị loạn thị dành được hưởng bảo hiểm y tế?

Nếu trong thừa trình xử lý nếu còn vấn đề gì thắc mắc về mổ mộng mắt có được bảo hiểm y tế đưa ra trả; bạn vui lòng liên hệ Tổng đài support trực con đường 24/7: 1900.6172 để được trực tiếp tứ vấn, giải đáp.